Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan ADELA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas V

DETAILED LESSON PLAN Guro ANGELI A. LIM Asignatura MAPEH


(Pang-araw araw na Tala sa Petsa / Oras March 12-16, 2018 Markahan IKAAPAT
Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Grade V-Mercury Grade V-Saturn Grade V-Mercury
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical symbols Recognizes the musical Recognizes the musical symbols Demonstrates understanding of
and demonstrates understanding symbols and demonstrates and demonstrates understanding of participation and assessment of
of harmonic intervals understanding of harmonic harmonic intervals physical activity and physical
intervals fitness

B. Pamantayan sa Pagganap Performs a vocal or instrumental Performs a vocal or Performs a vocal or instrumental Participates and assesses
ensemble using the following instrumental ensemble using ensemble using the following performance in physical activities
major triads  I, IV, V the following major triads  I, major triads  I, IV, V
IV, V Assesses physical fitness

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Attend the MRAA 2018 at Identifies the intervals of the Identifies the intervals of the Identifies the intervals of the Executes the different skills
(Isulat ang code ng bawat Pedro T. Mendiola Memorial following major triads: following major triads: following major triads: involved in the dance
kasanayan) High School 7.1 Tonic  I  7.1 Tonic  I  7.1 Tonic  I 
7.2 Subdominant  IV  7.2 Subdominant  IV  7.2 Subdominant  IV  Code: PE5RD-IVc-h-4
7.3 Dominant  V  7.3 Dominant  V  7.3 Dominant  V 

Code: MU5HA-IVf-g-1 Code: MU5HA-IVf-g-1 Code: MU5HA-IVf-g-1

II. NILALAMAN Identifying the intervals of the Identifying the intervals of the Identifying the intervals of the Executing the different skills
following major triads: following major triads: following major triads: involved in the dance
7.1 Tonic  I  7.1 Tonic  I  7.1 Tonic  I 
7.2 Subdominant  IV  7.2 Subdominant  IV  7.2 Subdominant  IV 
7.3 Dominant  V  7.3 Dominant  V  7.3 Dominant  V 

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide MU5HA-IVf-g-1 Curriculum Guide MU5HA-IVf-g- Curriculum Guide MU5HA-IVf-g-1 Curriculum Guide PE5RD-IVc-h-4
Guro 1
2. Mga pahina sa Gabay ng Walang learning material Walang learning material Walang learning material Walang learning material
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang bote, lata, tansan, keyboard, bote, lata, tansan, keyboard, bote, lata, tansan, keyboard, video CD player, dalawang pirasong
pangturo video clip video clip clip patpat o dalawang piraso ng bao

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang 1. Pagsasanay 1. Pagsasanay 1. Pagsasanay 1.Panimulang Gawain
aralin at/o pagsisimula ng Rhythm Rhythm Rhythm
bagong aralin 2. Balik-aral
2. Balik-aral 2. Balik-aral 2. Balik-aral Balik-aral ukol sa mga safety
Ano-ano ang 3 uri ng tekstura ng Ano-ano ang 3 uri ng tekstura Ano-ano ang 3 uri ng tekstura ng precautions sa pagsasayaw.
musika? ng musika? musika?

B. Paghahabi ng layunin ng Ipakita ang mga bagay tulad ng Ipakita ang mga bagay tulad ng Ipakita ang mga bagay tulad ng Ipakita ang larawan. Ano ang
aralin bote, lata at tansan. Ano ang dapat bote, lata at tansan. Ano ang bote, lata at tansan. Ano ang dapat masasabi ninyo sa sayaw na Ba-
gawin upang maging maayos ang dapat gawin upang maging maayos gawin upang maging maayos ang Ingles?
tunog ng mga ito? ang tunog ng mga ito? tunog ng mga ito?

C.Pag-uugnay ng mga Basahin ang tsart. Talakayin at Basahin ang tsart. Talakayin at Basahin ang tsart. Talakayin at Basahin ang tsart. Sagutan ang
halimbawa sa bagong aralin sagutan ang mga tanong. sagutan ang mga tanong. sagutan ang mga tanong. mga sumusunod na tanong.

D. Pagtalakay ng bagong Sagutin ang mga sumusunod na Sagutin ang mga sumusunod na Sagutin ang mga sumusunod na Ipasakilos sa mga bata ang naitala
konsepto at paglalahad ng tanong. tanong. tanong. nila. Paalalahanan ang mga bata
bagong kasanayan # 1 na isiping maigi ang bawat
hakbang at bilang.

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2 Hatiin ang mga bata sa apat na Hatiin ang mga bata sa apat na Hatiin ang mga bata sa apat na Igrupo ang mga bata sa limang
grupo. Bigyan ng gawain ang grupo. Bigyan ng gawain ang grupo. Bigyan ng gawain ang grupo. Bigyan ng iba’t ibang
bawat grupo. bawat grupo. bawat grupo. gawain ang bawat grupo.
F. Paglinang sa kabihasnan Tukuyin kung tonic, Tukuyin kung tonic, Tukuyin kung tonic, subdominant Ipasubok sa mga bata na gawin
(Tungo sa Formative subdominant at dominant ang subdominant at dominant ang at dominant ang mga sumusunod ang mga hakbang sa pagsayaw sa
Assessment) mga sumusunod na larawan. mga sumusunod na larawan. na larawan. makabagong tugtugin.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa musika, ano ang kailangan Sa musika, ano ang kailangan Sa musika, ano ang kailangan Ipasayaw na muli sa mga bata ang
araw araw na buhay upang magkaroon ng maayos at upang magkaroon ng maayos at upang magkaroon ng maayos at lahat ng bahagi ng sayaw.
magandang tono kahit sabay- magandang tono kahit sabay- magandang tono kahit sabay-sabay
sabay ang mga tunog? sabay ang mga tunog? ang mga tunog?

H. Paglalahat ng aralin Makikita sa musical staff sa Makikita sa musical staff sa Makikita sa musical staff sa ibaba, Mahalaga sa pagsasayaw ang
ibaba, mula sa unang hanay ng ibaba, mula sa unang hanay ng mula sa unang hanay ng notes na pagsaulo sa mga hakbang at mga
notes na dagdagan ng dalawa notes na dagdagan ng dalawa dagdagan ng dalawa pang hanay termino ng sayaw. Makatutulong
pang hanay ng notes sa itaas. pang hanay ng notes sa itaas. ng notes sa itaas. Ang mga ito ay ang tama at palagiang pagsasanay
Ang mga ito ay tinatawag na Ang mga ito ay tinatawag na tinatawag na triads. Ang Roman upang mapagbuti ang pagsasayaw
triads. Ang Roman Numeral I, triads. Ang Roman Numeral I, Numeral I, IV at V ang tinatawag at mapaunland ang koordinasyon
IV at V ang tinatawag na major IV at V ang tinatawag na major na major triads na may ugat na ng mga kamay at paa.
triads na may ugat na note ng do, triads na may ugat na note ng note ng do, fa at so.
fa at so. do, fa at so.

I. Pagtataya ng aralin Punan nang wastong sagot ang Punan nang wastong sagot ang Punan nang wastong sagot ang Sa tulong ng inihandang
bawat patlang. bawat patlang. bawat patlang. checklist, lagyan ng tsek (/) ang
paraan ng pagsasagawa ng mga
_________1.Ito ay _________1.Ito ay _________1.Ito ay batayang hakbang.
mgaharmonyangbinubuong 3 mgaharmonyangbinubuong 3 mgaharmonyangbinubuong 3 nota. Nakasulat sa tsart.
nota. nota. _________2.Ugatitongmajor triad
_________2.Ugatitongmajor _________2.Ugatitongmajor tonic.
triad tonic. triad tonic. _________3. Ito angugatna nota
_________3. Ito angugatna nota _________3. Ito angugatna ngmajor triad dominant.
ngmajor triad dominant. nota ngmajor triad dominant. _________4.Ang Roman numeral
_________4.Ang Roman _________4.Ang Roman IV namajor triad ay tinatawag ding
numeral IV namajor triad ay numeral IV namajor triad ay __.
tinatawag ding __. tinatawag ding __. _________5. Ito
_________5. Ito _________5. Ito angmabubuosapagsasama-samang
angmabubuosapagsasama- angmabubuosapagsasama- 2 o higit pang
samang 2 o higit pang samang 2 o higit pang mgatunogsaiisangpagkakataon.
mgatunogsaiisangpagkakataon. mgatunogsaiisangpagkakataon.
J. Karagdagang gawain para sa Iguhit sa kwaderno ang tonic, Iguhit sa kwaderno ang tonic, Iguhit sa kwaderno ang tonic, Sabihan ang mga bata na sanayin
takdang aralin at remediation subdominant at dominant. subdominant at dominant. subdominant at dominant. Lapatan ang mga hakbang sa pagsayaw at
Lapatan din ng ugat na nota ang Lapatan din ng ugat na nota ang din ng ugat na nota ang bawat isa. humanda sa sariling paglikha.
bawat isa. bawat isa.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like