Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 27

GRADE 1 to 12 Paaralan BAGONG BUHAY F INTEGRATED Baitang/ Antas One

DAILY LESSON LOG SCHOOL


Guro JUDITH P. VELARO Petsa Agosto 22-26, 2022
Petsa/ Oras WEEK 1 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman This resource guide is not a The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
structured curriculum, but rather demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of demonstrates basic
a collection of useful activities words are made up of sounds and kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
you can use to address the syllables. bilang Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to 10th, and rhythm
needs and/or interests of your manifests beginning oral ng pagpapatuloy at pagbabago. money up to PhP100 and
students, considering the time language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
available different contexts.
for such activities in the school
schedule. To help guide your
selection, information about the
organisation of this guide is as
follows.

B. Pamantayan sa Pagganap Myself: This first section The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner...
includes activities with the uses knowledge of phonological pagmamalaking responds appropriately to the
objective to strengthen personal skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
skills that enable students to manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to performs with accuracy the
participate positively in daily life uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
This includes creativity skills to communicate personal malikhaing pamamaraan. various forms and contexts.
and imagination, expression and experiences, ideas, and feelings
self-confidence, concentration, in different contexts. is able to recognize, and
as well as emotional awareness represent ordinal numbers up to
and empathy. Some of the 10th, in various forms and
activities are meditative and contexts.
relaxing, while others are
exciting games.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto To develop concentration and MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ie-9 M1NS-Id- 6 MU1RH-Ic-5
Isulat ang code ng bawat kasanayan. listening skills. and sound of each letter Naipapakita sa pamamagitan ng
MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper timeline at iba pang pamamaraan visualizes, represents, and claps, taps, chants, walks and
and lower case letters. ang mga pagbabago sa buhay at compares two sets using the plays musical instruments with
MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper personal na gamit mula noong expressions “less than,” “more accurate rhythm in response to
and lower case letters legibly, sanggol hanggang sa than,” and “as many as.” sound
observing proper sequence of kasalukuyang edad. o in groupings of 2s
strokes. (pisikal na katangian at mga o in groupings of 3s
kakayahan) o in groupings of 4s
II. NILALAMAN
Copying Rhythm
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Psychosocial Support Psychosocial Support Psychosocial Support Psychosocial Support Psychosocial Support
Recreational Activities Resource Recreational Activities Resource Recreational Activities Resource Recreational Activities Resource Recreational Activities Resource
Guide Guide Guide Guide Guide
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19
PAGE 1-11 Pahina52 Curriculum Guide p.10
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina38
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Students participate in a short Sabihin kung sa halaman o sa Ano ang pagbabagong naganap Bilugan ang bilang na Kailan malakas ang kumpas?
at/o pagsisimula ng bagong musical clapping activity without hayop galing ang mga pagkaing sa buhay ng inyong guro? kulang ng isa sa bilang sa Mahina ang kumpas?
aralin. needing any instrument sumusunod: kaliwa:
1.Have the students sit or stand - itlog - langgonisa 55 - 53 54 56 57
in a circle. - asukal - bigas 10 - 9 7 11 13
2. Clap a simple rhythm that can 89 - 90 88 78 69
easily be repeated continuously.
3. Tell the students to join in
with the same rhythm until the
entire class is clapping together.
4. Once all students have
caught on, you can stop the
rhythm, and clap a
different rhythm
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Getting to know each other. Nakakain na ba kayo ng puto? Pagpapakita ng larawan ng bata Mahilig ba kayo sa mga
The teacher will introduce Anu-anong mga puto ang mula noong sanggol hanggang 6 bulaklak?
herself then followed by the natikman na ninyo? na taong gulang. Anu-anong bulaklak ang ibig
pupils. (Itala sa pisara ang mga sagot ng Ilarawan ang kanilang pisikal na ninyo?
bata katangian at kayang gawin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Steps: Gumamit ng larawan/kilos Katulad ng inyongguro, ano ang
sa bagong aralin. 1. Have the students sit or stand upang ipaunawa ang kahulugan pagbabago sa pisikal na
in a circle. ng bawat salita: katangian at kakayahan ang
2. Clap a simple rhythm that can bibingka bilao puto naganap sa inyo mula noong
easily be repeated continuously. bumbong kayo ay sanggol palamang
3. Tell the students to join in katuwang ulila sunung- hanggang sa kasalukuyan?
with the same rhythm until the sunong
entire class is baryo
clapping together. Ano ang bibingka at puto
4. Once all students have bumbong? (pagkain)
caught on, you can stop the
rhythm, and clap a
different rhythm
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Let’s talk! Evaluating the Sa inyong palagay, Ipakita muli ang larawan. Iparinig ang maikling kwento. Upang maging madali ang
at paglalahad ng bagong Activity: masasarap kaya ang mga putong Pagmasdan mabuti at (Gumamit ng larawan ng bata at pagsulat at pagbasa ng musika,
kasanayan #1 What happened during this ito? paghambingin ang mga larawan. cut-out ng mga bulaklak na gumagamit ang mga musikero ng
game? How did it make you feel Ano ang nais ninyong alamin sa Ano ang inyong napansin sa mga nabanggit) guhit sa unahan ng malakas mna
when we were all clapping the aking ikukuwento? Bilao ni Betina larawan? Sina Bob at Ann ay namitas ng kumpas. Bar lines ang tawag dito
same rhythm together? Maaring itanong ng mga bata na Ano ang nabago sa kanilang bulaklak. Ang puwang sa pagitan ng bar
• How is listening to Bakit may bilao si Betina? pisikal na katangian at mga Pumitas ng 6 na gumamela si lines ay tinatawag na BAR..
each other important kakayahang nagagawa? Ann.
for this game? Bilao ni Betina ( pah. 57 MTB- Si Bob naman ay pumitas ng 8
• How can we apply these MLETG) dilaw na gumamela. gagamitin
listening skills to other things we nila ito sa kanilang proyekto sa
do together Sining.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto How did it make you feel when Ano ang pamagat ng kwento? Pangkatang Gawain: Sinu-sino ang mga bata sa Tingnan ang illustration sa pah.
at paglalahad ng bagong we were all clapping the same Sino ang may bilao? Gamit ang mga larawan na kuwento? 32 ng Pupils’ Activity Sheet
kasanayan #2 rhythm together? Bakit hindi na nakakapagtinda ipinakita ng guro, pagsunod Ano ang kanilang pinitas?
• How is listening to each si Lola Belen? sunurin ang mga ito batay sa Ilang gumamela ang piñatas ni 2. Ilan ang mga bar sa pagitan ng
other important for this game? Totoo bang nawala ang bilao ni kanilang edad gamit ang mga Ann? bar lines?
• How can we apply these Betina? sumusunodna timeline: Ilang gumamela ang piñatas ni Napansin mo ba kung ilang
listening skills to other things we Mabuti bang pagkain ang puto? Pangkat I at II- Film Strip Bob? kumpas ang nasa bawat bar?
do together Anong aral ang natutuhan mo sa Pangkat III at IV- Flow Chart
kwento?
F. Paglinang sa Kabihasaan • How is listening to each other Sino ang may mas maraming
(Tungo sa Formative Assessment) important for this game? gumamelang pinitas? Gaano
• How can we apply these karami?
listening skills to other things we Sino ang may mas kaunting
do together Presentasyon ng awtput gumamelang pinitas?
Hayaang gumuhit ang mga bata
ng mga bagay na
pinaghahambing upang lubos na
maunawaan ang aralin.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- H. Lutasin: Pangkatang Gawain Kailan nagsimulaang timeline? Aling pangkat ang may mas
araw-araw na buhay Habang kumakain ang mag- Pangkat 1- Tinda-tindahan Ko Kailan ito natapos? marami o may mas kaunti.
anak, nagkwento si Dina tungkol Ipasadula sa mga bata ang Anong mga pagbabago sa piskal (Gumamit ng larawan)
sa pag-aaway nila ng kaklase pagtitinda na katangian at kayahanang Lagyan ng / ang may mas
niya. Pangkat 2 – Aalagaan Ko naganap noong sanggol pa marami.
Tama ba iyon? Bakit? Hayaang ipakita ng mga lamangangbata? Dalawang taong Lagyan ng X ang may mas
bata ang mga paraan ng pag- gulang?tatlong taon?apat na kaunti.
aalaga sa mga matatanda. taon?limang taon? Animnataon? 1. 3 mansanas 5 mansanas
Pangkat 3 – Aking Baryo 2. 8 itlog 5 itlog
Ipaguhit sa mga bata ang 3. 2 mangga 8 mangga
kanilang barangay (baryo) 4. 5 pakwan 3 pakwan
5. 6 santol 4 santol
I. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang pagkakaroon Anu-anong mga kataga ang Tandaan:
ng masayang pamilya? Bakit? ginagamit sa paghahambing ng Kapag may dalawang kumpas sa
Tandaan: mga pangkat ng mga bagay? bawat bar, ang awit ay
Masaya ang batang kabilang sa Tandaan: Ginagamit ang mga gumagalaw nang dalawahan.
Anoang kahalagahan ng
masayang pamilya. katagang mas kaunti o mas Inilalagay ang simbolong 2 sa
pagkakaroon ng timeline sa
Mapapasaya natin ang ating marami sa paghahambing ng unahan ng awit upang ipakita na
sariling buhay?
mga kaanak sa pamamagitan mga pangkat ng mga bagay o ang daloy ng awit ay may
ng pagkukuwento ng set. dalawahang sukat. Sa musika,
masasayang karanasan sa ang ibig sabihin ng bilang ay ang
araw-araw. SUKAT ng awit.
J. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o Mali Magbigay ng komento tungkol sa Lagyan ng bilang 1-5 upang Ikahon ang may mas Kantahing muli ang awit na
____1. Masarap ang kwentong narinig sa mabuo ang timeline saibaba. maraming bagay.. “Talbog Pataas” habang
pakiramdam ng mga kasapi ng pamamagitan ng paglalagay ng Bilugan ang may mas sinusunod ang kahulugan ng L
masayang mag-anak. / kung totoong nangyari sa kaunting bagay. (Lakas) at H (Hina).
____2. Nag-aaway araw-araw kwento at x kung hindi. 1. 2 aklat 4 na aklat Pumili ng kilos ng katawan na
ang tatay at nanay. ___1. Nagtitinda si Betina ng ____ ____ ___ _ 2. 8 lapis 6 na lapis magpapakita ng malakas na
____3. Sama-samang langgonisa. 3.10 gunting 8 na gunting kumpas ng awit at gawin ito sa
namamasyal tuwing Linggo ang ___2. Sa bilao niya ito nilalagay. 4. 4 sombrero 2 sumbrero tuwing aawitin ang malakas na
pamilya ni Ben. ___3. Ang lola ni Betina ang nagpalaki sa kumpas.
_____4. Masyadong abala ang kanya.
tatay sa barkada kaya nanay na ___4. Si Betina ay tamad na
lamang ang magpapasyal sa bata.
mga anak. ___5. Ang pagtitinda ay
____5. Sabay-sabay marangal na hanap-buhay at hindi
kumakain ang buong mag-anak. dapat ikahiya.
___ ____
K. Karagdagang Gawain para sa Magdikit ng larawan ng iyong Iguhit ang bilao ni Betina. Paghambingin ang
takdang-aralin at remediation pamilya sa notbuk. dalawang pangkat ng bagay.
Isulat sa ibaba. Ang Aking Bilugan ang tamang sagot.
Masayang Pamilya 1. 0 0 0 0 ay (mas kaunti,
mas marami) kaysa
0 0
2. X X X X X ay (mas kaunti,
mas marami)
kaysa / / /.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Martes
Petsa/ Oras Week 5 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of demonstrates basic
sarili at sariling words are made up of sounds and kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa syllables. bilang Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral ng pagpapatuloy at pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking is able to recognize, represent, responds appropriately to the
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento and order whole numbers up to pulse of the sounds heard and
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at 100 and money up to PhP100 in performs with accuracy the
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa various forms and contexts. rhythmic patterns
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan.
pamilya experiences, ideas, and feelings is able to recognize, and
in different contexts. represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapag-aambag ng kasiyahan MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ie-9 M1NS-Id- 6 MU1RH-Ic-5
Isulat ang code ng bawat kasanayan. sa pamilya sa pamamagitan ng and sound of each letter Naipapakitasapamamagitan ng claps, taps, chants, walks and
pagpapamalas ng kakayahan. MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper timeline at iba pang visualizes, represents, and plays musical instruments with
and lower case letters. pamamaraanangmgapagbabagos compares two sets using the accurate rhythm in response to
MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper abuhay at personal expressions “less than,” “more sound
and lower case letters legibly, nagamitmulanoongsanggolhangg than,” and “as many as.” o in groupings of 2s
observing proper sequence of angsakasalukuyangedad. o in groupings of 3s
strokes. (mahahalagangpangyayari) o in groupings of 4s
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19


Curriculum Guide p.13 Pahina 52-53 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina38-39
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Hep-hep kung tama at Hurrey Muling balikan ang mga Ano-anongkatangian at Paghambingin ang mga Kailan malakas ang kumpas?
at/o pagsisimula ng bagong kung mali. mahahalagang de talye sa kakayahanangnabagosainyomula bilang. Sabihin kung mas Mahina ang kumpas?
aralin. ___Masaya ang mag-anak na kwentong Bilao ni Betina noong kayo ay sanggol pa marami o mas kaunti .
laging nag-aaway. hanggangsakasalukuyan? 45____________48
___Ang mag-anak na masaya 91 ___________19
ay nakasisiya.
___Masaya ang mga anak kung
magkahiwalay ang mga
magulang.
___Ang masayang pamilya ay
may panahon para sa isat-isa. )
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sino sa inyo ang may mga lolo Tugma: Ang Huni ng pipit Natatandaannyo pa Ano ang paborito mong
at lola sa malayong probinsiya? Doon sa siit baangmgabagaynanaganapsainy laruan? Bakit?
Dinadalaw ba nila kayo o kayo Sa batang mabait onoong kayo ay batahanggangsa
ang dumadalaw sa kanila? Walang nagagalit . kayo ay lumalaki?
(Hayaang magbahagi ang Hayaang gayahin ng mga bata
mga bata ng kanilang ang huni ng pipit.
karanasan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Anongmgapangyayarisabuhaynyo
sa bagong aralin. anghindinyonakakalimutan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling kwento : A. Ipakita ang mga salita sa Ipakitaangmgalarawannanagpapa Iparinig ang maikling kwento. Upang maging madali ang
at paglalahad ng bagong Minsan, dumalaw ang lolo at lola pisara na hango sa napag- kita ng iba’t-ibangyugtosabuhay (Gumamit ng larawan ng bata at pagsulat at pagbasa ng musika,
kasanayan #1 nina Aya at Buboy galing sa aralang kwento ng cut-out ng mga prutas na gumagamit ang mga musikero ng
probinsiya. Masayang ni ang na si kaya puto isangbatamulasanggolganggangs nabanggit) guhit sa unahan ng malakas mna
nagkakatipon ang mga mag-anak.
sigaw matanda akasalukuyan. Ito si Juan. Mahilig siya sa kumpas. Bar lines ang tawag dito
Upang lalong mapasaya,
naghandog ng isang awit si Aya na bilao Betina higaan umaga Sabihin kung anoangginagawa ng bayabas. 3 bayabas ang nakain Ang puwang sa pagitan ng bar
natutuhan niya sa paaralan. Ipabigay sa mga bata ang tunog batasabawatyugto. niya. Ito naman si Roy, santol lines ay tinatawag na BAR..
Tuwang-tuwa ang dalawang ng unang titik ng bawat salita. (b, naman ang hilig niya. 3 santol
matanda sa pag-awit ng apo. p, s, etc.) ang kinain niya.
Niyakap nila ito.
Si Buboy naman ay nagpakitang
gilas din sa pagsayaw. Tuwang-
tuwa ang mag-anak. Kaysaya nila.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinu-sino ang dumating na Ituro sa mga bata ang pagbasa sa Gawain 1 p. 39 Sinu-sino ang mga bata sa Tingnan ang illustration sa pah.
at paglalahad ng bagong panauhin? mga salita sa pamamagitan ng Pangkatang Gawain: kuwento? 32 ng Pupils’ Activity Sheet
kasanayan #2 Saan sila galing? paghahati-hati ng salita sa Pumili ng Ano ang kanilang kinain?
Paano napasaya ng kanilang pantig. isangbatasabawatgrupo. Igawaito Ilang bayabas ang nakain ni 2. Ilan ang mga bar sa pagitan ng
magkapatid ang kanilang lolo hal. bilao bi-la-o Juan? bar lines?
Lola? Ilang pantig ang bumubuo sa Ilang santol ang nakain ni Roy? Napansin mo ba kung ilang
ng isang timeline ng
Bakit kaya sila mahal ng salitang bilao? kumpas ang nasa bawat bar?
mahahalagangpangyayarisakany
kanilang pamilya? Pagtambalin ang 3 bayabas at
angbuhaymulanoongsiya ay
3 santol na nakain ng dalawang
isangtaonggulang pa
bata nang isahan.
lamanghanggangsakasalukuyang
Ano ang ibig sabihin ng
edad.
kinalabasan ng inyong pagguhit?
Mayroon bang kulang/sobra
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment) Presentasyon ng awtput

G. Paglalapat ng aralin sa pang- H. Lutasin: A. Bilugan ang unahang titik ng Anongmahalagangpangyayarisaiy Gumuhit ng pangkat ng mga
araw-araw na buhay Dumating ang mga pinsan mo tunog na maririnig sa bawat ongbuhayangpinakagustomo/ bagay na kapareho ng pangkat
galing sa ibang bansa. salitang aking babanggitin. hindimonakakalimutan? sa kaliwa.
Nahilingan ka ng isang tula. bilao bahay sigaw matanda Anongmahalagangpangyayarisaiy 1. XXXXX _______________
Ano ang gagawin mo? higaan ongbuhayangpinakaayawmo? 2. / / / / / / / /
B. Ibigay ang bilang ng pantig ________________
ng bawat salita. 3. Y Y
___ bibingka ________________
___ puto 4. W W W W W W W
___ bilao __________
___ matanda 5. C C C
___ dalawa _____________________
I. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang pagkakaroon Alin ang unang titinitingnan Anong kataga ang ginagamit Tandaan:
ng masayang pamilya? sa salita? (unang titik) sa paghahambing ng mga Kapag may dalawang kumpas sa
Paano ka makapag-aambag ng Ano ang dapat gawin sa pangkat ng mga bagay? bawat bar, ang awit ay
kasiyahan sa iyong pamilya? unang titik? (Ipatunog) Tandaan: Ginagamit ang mga gumagalaw nang dalawahan.
Anoangkahalagahan ng
Tandaan: Paano hinahati ang pantig ng katagang kapareho kung ang Inilalagay ang simbolong 2 sa
pagkakaroon ng timeline
Ang pagpapamalas ng bawat salita? laman ng mga bagay ay mag unahan ng awit upang ipakita na
sasarilingbuhay?
kakayahan ay nakapag-aambag (Ayon sa pagbigkas ng pantig) kasingdami ng bilang. ang daloy ng awit ay may
ng kasiyahan sa ating pamilya. dalawahang sukat. Sa musika,
ang ibig sabihin ng bilang ay ang
SUKAT ng awit.
J. Pagtataya ng Aralin Kaarawan ng lolo mo A. Patunugin ang unang letra Ipalahadsabawatmagaaralangmg Paghambingin ang dalawang Kantahing muli ang awit na
kaya nagdatingan lahat ang o titik ng bawat salita at saka ito amahahalagangpangyayarinanag pangkat. “Talbog Pataas” habang
mga pinsan mo. May ginayak bilugan. anapsakanilangbuhaymulanoongs Hanapin sa Hanay A ang sinusunod ang kahulugan ng L
na palatuntunan para lalong 1. bilao ila ay isangtaonggulang pa pangkat na may kaparehong (Lakas) at H (Hina).
maging masaya ang pagtitipon. 2. puto lamanghanggangsakasalukuyan. bilang ng mga bagay sa Hanay Pumili ng kilos ng katawan na
Ano ang gagawin mo para 3. lola B. magpapakita ng malakas na
makapag-ambag ka ng iyong 4. bahay Pag-ugnayin ng guhit. kumpas ng awit at gawin ito sa
kakayahan? 5. Belen Hanay A hanay tuwing aawitin ang malakas na
Ako ay B. Basahin nang malakas at B kumpas.
_________________________ isulat ang bilang ng pantig ng 1. CC . . WWW
__. bawat salita. 2. KKKK . . FFFFFF
1. bilao_____ 3. GGGGGG . . P
2. lola_____ 4. MMM . . RR
3. umaga___ 5. H DDDD
4. wala____
5. Betina___
K. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang sarili habang Gumuhit ng bagay na nagsisimula Gumuhit ng mga bagay na
takdang-aralin at remediation ginagawa ang kakayahang nais sa tunog na: 1. g 2. k 3. sindami ng bagay sa kahon.
mong maiambag upang s 4. w 5. p 1. T T T T T - ____________
mabigyan ng kasiyahan ang 2. A A A - ______________
iyong pamilya.
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Miyerkules
Petsa/ Oras Week 5 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of demonstrates understanding of
sarili at sariling words are made up of sounds and kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, lines, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga sa syllables. bilang Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to 10th, and principles of balance,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral ng pagpapatuloy at pagbabago. money up to PhP100 and proportion and variety through
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4. drawing
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking creates a portrait of himself and
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, his family which shows the
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to elements and principles of art by
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in drawing
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan. various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapag-aambag ng kasiyahan MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ie-9 M1NS-Id- 6 A1EL-Id
Isulat ang code ng bawat kasanayan. sa pamilya sa pamamagitan ng and sound of each letter Naipapakitasapamamagitan ng
pagtulong sa mga gawain. MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper timeline at iba pang visualizes, represents, and uses different drawing tools or
and lower case letters. pamamaraanangmgapagbabagos compares two sets using the materials - pencil, crayons, piece
MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper abuhay at personal expressions “less than,” “more of charcoal, a stick on different
and lower case letters legibly, nagamitmulanoongsanggolhangg than,” and “as many as.” papers, sinamay, leaves, tree
observing proper sequence of angsakasalukuyangedad. bark, and other local materials to
strokes. (mgahilig at ayawgawin) create his drawing

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19


Curriculum Guide p.13 Pahina 52-53 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.10
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina38-39
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano natin mapapasaya ang Ipatunog ang bawat titik na Ano- Magpakita ng mga cut-outs ng Naaalala mo pa ba nang
at/o pagsisimula ng bagong ating pamilya? ipakikita ng guro sa plaskard. anoangmhahalagangpangyayarin mga bagay/laruan. Hayaang iguhit ang iyong sarili at ang iyong
aralin. 2. Pagganyak anaganapsainyongbuhay? paghambingin ng mga bata ang buong katawan?
laman ng bawat set. Ipasabi
kung ang laman ay mas marami
o mas kaunti.
Hal. OOOOO _____ GGG
Tingnan ang laman ng unang
set.
Ihambing ito sa set ng mga
titik G.
Sabihin kung mas marami o
mas kaunti.
(Magbigay hanggang 5
pagsasanay)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumutulong ka ba sa mga Laro: Ipahanap sa mga Ano- Pahulaan: Anong prutas ang Anu-anong mga linya at hugis ang
gawain sa bahay? bata ang kaparehong tunog ng anoangmgagawainnamadalasmo hugis-puso na matamis kung ginamit mo?
titik na hawak niya sa pangkat. ngginagawa? hinog at maasim kung hilaw?
Halimbawa lahat ng batang may Ano-
hawak na salita na may simulang anoangmgagawainnahindimogina
titik /p/ ay magsasama-sama gawa o hindikayanggawin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Alinsamgagawainnainyongsinabia Iparinig ang maikling kwento:
sa bagong aralin. ngpinakagustonyongginagawa? Nanungkit ang magkakaibigan
Alinnamansainyongsinabiangpina ng mangga sa bukid. Si
kaayawnyo? Sherwin, 10 mangga ang nakuha
niya. Si Rea naman ay 5
nakakuha ng 5 mangga. !0
mangga rin ang nasungkit ni
Dan.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling kwento : A. Ipakita ang mga salita sa Ipakitaangmgalarawannanagpapa Iguhit sa pisara ang sagot na 1. Sabihin : Ngayon naman ay
at paglalahad ng bagong Maraming gawin sa bahay. May pisara na hango sa napag- kita ng mgahilig at ibibigay ng mga bata. magagamit mo ang kaparehong
kasanayan #1 mahihirap na gawain at may aralang kwento ayawnaginagawa ng (Visualization) mga linya at hugis sa pagguhit ng
madali rin naman. Ayon sa Ipatukoy ang simulang titik at isangbatabataysaiba’t- Ilang mangga ang napitas ni ibang tao. Gawin mong mas
ating kakayahan ay inaatasan ipabigay ang tunog nito. ibangyugtosakaniyangbuhaymula Sherwin?(10) makapal o manipis o kaya mas
tayo n gating mga magulang na sanggolhanggangsakasalukuyan. Ilang mangga naman ang mahaba o maikli ang linya na
tumulong ayon sa mga gawain. puto bumbong matanda Pagsunod- nakuha ni Rea?(5) iyong gagamitin.
Masaya ang mag-anak. Lahat bahay higaan sunurinangmgalarawangamitang Sino ang mas maraming
ay may ginagawa upang flow chart. mangga si Sherwin o si Dan?
mapagaan ang gawaing-bahay. Belen Betina Bakit?
Madaling natatapos ang mga Sino ang mas kaunti ang
gawain nakuhang mangga? Bakit?
Nagkakaroon sila ng maraming Sinu-sino ang nakakuha ng
panahon sa pahinga. magkaparehong
Nakakapanood sila ng TV. bilang ng mangga?
Nakakapamasyal din sila.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang gumagawa ng mga . Paano isinulat ang simulang Pangkatang Gawain: 1. Tumawag ng 4 na lalaki at 2. Paggawa ng mga bata.
at paglalahad ng bagong gawaing-bahay? titik? Gumawa ng isang timeline 6 na babae sa harap. Aling
kasanayan #2 Paano nila ginagawa ang mga Anong titik ang ginamit? gamitang flow chart pangkat ang mas marami ang
gawaing ito? Paano isinulat ang pangalan ng nanagpapakita ng mgahilig at mga lalaki o mga babae?
Ano pa ang maari nilang gawin mga tao? ayawnagawain. (babae)
bukod sa mga gawaing bahay? Anong titik ang ginamit? Pangkat I at II- Aling pangkat ang mas kaunti?
Hilig/Gustonggawain (lalaki)
Pangkat III at IV- Ayawnagawain Paghambingin ang 6 at 4.
Ang anim ay mas marami kaysa
4.
Ang 4 ay mas kaunti kaysa 6.
2. Tumawag muli ng 3 babae
at 3 lalaki.
Magkunwaring
magkakapareha sa sayawan ang
mga bata.
Ano ang masasabi mo sa
pangkat ng mga lalaki at babae?
Pareho ba ang bilang nila?
Ang tatlo at tatlo ba ay
magsingdami o magkapareho?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment) Presentasyon ng awtput

G. Paglalapat ng aralin sa pang- H. Lutasin: Ikahon ang mga salitang dapat Anoangmga gusto Paghambingin ang mga bilang. Ipapili sa mga bata ang mga linya
araw-araw na buhay Naglalaro kayo ng mga kapatid isulat sa malaking titik. Bilugan mongginagawangayonnahindimo Isulat ang mas marami, mas at hugis na kanilang ginamit sa
ninyo nang bigla kayong bigyan ang hindi. ginagawanoongikawangbata pa? kaunti o kapareho sa patlang. nakaraang gawain.
ng nanay ng kanya-kanyang pedro puno g. santos Anoangmgaayawmonggawinngay 1. Ang 35 ay _____sa 25.
gawain. Ano ang gagawin mo? belen bilao onnaginagawamonoongikaw ay 2. Ang 88 ay ______sa 89.
bata pa? 3. Ang 67 ay ______sa 67.

I. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang pagkakaroon Ano ang dapat tandaan Paano tayo naghahambing Ano ang masasabi mo sa iyong
ng masayang pamilya? kung susulat ng tiyak na pangalan ng mga bilang? iginuhit?
Paano ka makapag-aambag ng ng tao? Anu-anong mga salita ang ating
kasiyahan sa iyong pamilya? Tandaan: Ang ngalan ng tao ginagamit sa paghahambing?
Tandaan: ay isinusulat sa malaking titik. Tandaan:
Ang pagtulong sa mga gawaing- Ginagamit ang mas kaunti kung
bahay ay nakapag-aambag ng mas maliit ang bilang ng mga
Anoangkahalagahan ng
kasiyahan sa ating pamilya. bagay sa dalawang pangkat.
pagkakaroon ng timeline
Ginagamit ang mas marami
sasarilingbuhay?
kung mas higit ang bilang ng
mga bagay sa dalawang
pangkat.
Ginagamit ang kapareho kung
pantay o magkasingdami ang
bilang ng mga bagay sa
dalawang pangkat.
J. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang Iugnay ang salita sa unahang Isalaysaysamaiklingparaanangmg Paghambingin ang mga Iguhit ang iyong pamilya habang
kapamilyang nakapag-aambag titik na pagpipilian. Bilugan kung apagbabagosaiyongbuhaytungkol bilang. Punan ng mas marami, gumagawa ng isang gawain.
ng kasiyahan sa kaanak. X ang malaki o maliit natitik ito. samga gusto at mas kaunti, o kapareho sa Sagutin:
hindi. Belen - b b L e ayawmongginagawamulanoongik patlang. 1. Sino ang pinakamatangkad
___1. Si ate ay maagang puto bumbong - b p p o aw at 1. Ang 45 ay ______sa 54 sa iyong pamilya?
gumigising at nagluluto ng bilao - A l b i batahanggangsakasalukuyanged2. Ang 88 ay _____sa 55 2. Ipalarawan ang hugis ng
almusal. nagtinda - n D m T ad. 3. Ang 33 ay _____sa 33. mga katawan ng kasapi ng
___2. Si Kuya ay palaging inuutusan pero baryo - b b o r 4. Ang 41 ay _____sa 31. pamilya.
hindi naman sumusunod. 5. Ang 18 ay _____s 81.
___3. Si Rona ay nagdadabog
habang nagwawalis.
___4. Masipag si Alex
magpunas ng mesa matapos
kumain.
____5. Maagang
namamalengke si nanay.
K. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang mga gawaing Sipiin sa inyong kwaderno ang 1. Sumulat ng isang bilang na Gumuhit ng mga taong
takdang-aralin at remediation naitulong mo sa iyong pamilya mga titik na galing sa kwento. mas marami sa 3,5,7,8,9 magkakasamang gumagawa ng
sa araw-araw. Bb Pp Hh Tt Mm 2. Sumulat ng isang bilang gawain. Hal. nagtatanim,
Simulan ng Linggo hanggang na mas kaunti sa 10, 9.6,4,2 . nagwawalis ng daan.
Sabado.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Huwebes
Petsa/ Oras Week 5 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner…
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of understands the importance of
sarili at sariling words are made up of sounds and kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, good eating habits and behavior
kakayahan,pangangalaga sa syllables. bilang Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral ng pagpapatuloy at pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner…
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking is able to recognize, represent, practices healthful eating habits
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento and order whole numbers up to daily
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at 100 and money up to PhP100 in
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa various forms and contexts.
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan.
pamilya experiences, ideas, and feelings is able to recognize, and
in different contexts. represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ie-9 M1NS-Ie-7 H1N-Ia-b-1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter Naipapakitasapamamagitan ng distinguishes healthful from less
Nakakikila ng mga gawaing MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper timeline at iba pang visualizes, represents, and healthful foods
nagpapakita ng pagkakabuklod and lower case letters. pamamaraanangmgapagbabagos orders sets from least to greatest H1N-Ic-d-2
ng pamilya tulad ng MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper abuhay at personal and vice versa. tells the consequences of eating
5.1. pagsasama-sama sa and lower case letters legibly, nagamitmulanoongsanggolhangg less healthful foods
pagkain observing proper sequence of angsakasalukuyangedad. H1N-Ie-f-3
5.2. pagdarasal strokes. (personal nagamit) practices good decision-making
5.3. pamamasyal skill in food choices
5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19


Curriculum Guide p.13 Pahina54 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina40
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-ano ang mga gawain sa Paghahawan ng balakid Anongmgagawainangpinakaayaw Gamitin ang wastong kataga Sabihin kung sa halaman o sa
at/o pagsisimula ng bagong tahanan na nagagampanan sa pamamagitan ng larawan/kilos. monggawin? sa paghahambing ng bawat hayop galing ang mga
aralin. mo? empanada kambal Anongmgagawainangpinakagusto pangkat. sumusunod na pagkain:
matalisod inalo mongginagawa? mas kaunti, mas marami, Pechay
kapareho Itlog
H H H H H _________B B B Langgonisa
U U ___________R R R R R Bigas
R Kamote
G G G G G _______g g g g g hotdog

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng mag- Pangganyak na Tanong: Ano-anoanginyongmga personal Awit: Sampung mga daliri Awit: Gatas, Itlog
anak sa hapag-kainan. Sino ang nagbigay ng nagamit da daladala?
Ano ang ginagawa ng mag- empanada sa kambal?
anak?
Ang mag-anak ninyo rin ba ay
sabay-sabay kung kumain?
Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa . Pagpapaalala sa pamantayan ng Hanggang kalian Iparinig ang maikling kwento. Magpakita ng mga larawan ng
sa bagong aralin. mabuting pakikinig. nyogagamitinanginyongmga (Gumamit ng larawan ng bata at pagkain.
Anu-ano ang mabuting kilos personal nagamit? cut-out ng mga bagay na Ipatukoy ang mga pagkain sa
kung nakikinig ng kwento? nabanggit) mga bata.
Isang araw, pumunta si Mark sa
isang tindahan. upang bumili ng
mga lapis. Kumuha siya ng 3
puting lapis, 5 pulang lapis, at
isang dilaw na lapis. Tuwang-
tuwa si Mark sa mga binili niyang
gamit sa paaralan nang siya ay
umuwi. Kaagad niya itong
ipinagmalaki sa mga kapatid
niya.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling tula : Ang Empanada nina Elan at Ipakitasaiyongmgakaklaseangdal Sino ang mga bata sa kuwento?. Talakayin ang mga buting naidudulot
at paglalahad ng bagong Pagkain ng Mag-anak Elen ( pah. 66 MTB-MLE TG) among personal nagamit. Ano ang kanyang binili ? ng pagkaing masusustansiya sa
kasanayan #1 Ang mag-anak na salu-salo sa Ibahagimosaiyongkamag- Saan niya ito binili? ating katawan.
pagkain aralangkwentongibinahagisaiyo
Huwaran ng mabuting pagtingin ng
Paggalang sa isat-isa iyongmagulangtungkolsasarilimon
Ipinadarama sa tuwina. gbuhay at personal napag-aari.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Saang silid naroon ang mag- Ano ang pamagat ng kwento? Ano-anoangmga personal Ipaskil ang cut-outs ng mgaMagdaos ng laro:
at paglalahad ng bagong anak? Sinu-sino ang kambal? nabagaynaginagamitnyonoong lapis. Bigyan ng mga larawan ng
kasanayan #2 Ano ang kanilang ginagawa Ano ang hilig nila? kayo ay sanggol pa lamang? Ipabilang ito sa mga bata. pagkain ang mga bata .Hayaang
bago at matapos kumain? Ano ang ibinili sa kanila ng noong kayo ay isangtaon? Paano natin aayusin ang pagbukurin nila ang mga
Ano ang ugaling ipinakita ng nanay nila? dalawangtaon?tatlongtaon? mga ito mula pinakamababa masusustansiya at mga junk
mag-anak? Bakit nawalan ng empanada si apatnataon? Limangtaon? hanggang sa pinakamataas? foods.
Elan? Animnataon? (Tumawag ng batang mag- Alin sa mga pagkaing ito ang
Ano naman ang ginawa ni aayos) mabuti para sa iyo?
Elen?

F. Paglinang sa Kabihasaan Sa katapusan ng kwento, Iguhitsainyongpapelangmga


(Tungo sa Formative Assessment) naging masaya ba ang kambal? personal nabagaynainyongpag-
Bakit? aari o ginagamitmulanoong kayo
ay
sanggolhanggangsainyongkasalu
kuyangedad. Gawinitosa timeline
bataysapagkakasunod-sunod ng
gamit at taon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- H. Lutasin: Iugnay ang mga salita sa Anoang personal Ayusin ang mga bilang sa Pumalakpak kung mabuti para sa
araw-araw na buhay Gutom na gutom ka na pero larawan. nagamitanghindinagbagosaiyo o hanay. Mula pinakamababa iyo ang babanggiting pagkain at
magdarasal pa muna bago A B patuloy pa ring ginagamit? hanggang pinakamataas. huwag kung hindi.
kumain. Ano ang iyong Alinangmganagbago o 8 4 10 Chiz curls
gagawin? hndinaginagamit? 2 0 5 Dalanghita
1. naglalaro Hanggang kalian moitoginamit? 7 9 3 Carrots
babolgum

2. bakuran

3. empanada

4. tindera

5. umiyak

I. Paglalahat ng Aralin Anong gawain ang Ipatunog ang unang titik ng Anoangkahalagahan ng Paano natin iniayos ang mga Tandaan: Kailangan natin ng
nakapagpapasaya sa pamilya? bawat salita na hango sa kwento. pagkakaroon ng timeline bilang? disiplina maging sa ating pagkain.
Ano ang dapat gawin bago at sasarilingbuhay? Saan tayo nagsimula? Dapat nating piliin ang mga
matapos kumain? ang nina mga sila siya Tandaan: Ang mga bilang 1-10 pagkaing mabuti para sa
Tandaan: tindera ay maaring ayusin mula kalusugan natin at iwasan ang
Iwasang papaghintayin masaya pinakamababa hanggang sa mga makasasama sa ating
Sa mesa ang pagkain pinakamataas. kalusugan
Sama-sama tayong manalangin Ipakita din na ang pag-aayos ng
Bago at matapos kumain. mga bilang ay parang
pumapanik sa isang hagdan.
sitaw itlog pisbol
sopdrink patatas
Kwek-kwek prutas
kape tsokolate

J. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang titik ng tamang Hanapin at bilugan ang Gamitang film strip, Ayusin ang pangkat ng mga Tingnan ang hanay ng mga
sagot. tamang ngalan ng larawan. ipaayossamgabatasa timeline bilang mula pinakamababa pagkain. Piliin mong lahat at
1. Nais mong kumuha ng kanin angmgalarawan ng personal hanggang sa pinakamataas. bilugan ang mga mabuti para sa
pero ito’y malayo sa iyo. Ano nagamitnanagpapakita ng iyo.
ang iyong sasabihin? pagbabagosabuhay ng isangtao. 1. 5 2 4 3 1 __ ___ ___
a. Pahingi ng kanin. (mulasanggolhanggangpaglaki) ___ ___
b. Pakiabot nga po ng kanin 1. 2. 8 5 7 4 6 __ ___ ___
c. Hoy! Kanin nga. baso tinapay puto bumbong ___ ___
2. Tinatawag ka na para 3. 2 5 4 6 3 ___ ___ ___
kumain, kaya lang hindi pa ___ ___
tapos ang pinapanood mo sa 4. 6 10 8 9 7 ___ ___ ___
TV. Ano ang gagawin mo? 2. ___ ___
a. Sasabay sa pamilya sa baryo bilao kama 5. 4 0 3 1 2 __ ___ ___
pagkain. ____ ____
b. kakain sa harap ng TV.
c. Magdadabog at di na kakain.
3. Mainit ang sabaw. Paano
mo ito hihigupin? 3.
a. Hihigupin nang bigla. nanay tatay ate
b. Hihigupin nang malakas
ang tunog.
c. Hihigupin nang dahan-
dahan.
4. Hindi pa dumarating ang
tatay pero gabing-gabi na kaya 4.
pinauna na kayong kumain. Ano tinda lola tindera
ang dapat ninyong gawin?
a. ubusin ng lahat ang pagkain.
b. Ipagtabi ng pagkain ang
tatay. 5.
c. Tirahan ng kaunting pagkain buhay bahay umaga
ang tatay.
5. Masarap ang inyong ulam.
Paano mo ito sasabihin sa
nanay?
a. Ilakas ang pagnguya.
b. Ubusin lahat ang ulam.
c. Purihin ang nanay at sabihin
na masarap ang niluto niya.

K. Karagdagang Gawain para sa Bilugan ang angkop na salita Basahin at iguhit Lagyan ng / kung mga bilang ay Maging mapili sa pagkaing
takdang-aralin at remediation upang matapos ang tugma. 1. kama 2. bata 3. nakaayos mula pinakamababa makabubuti sa iyo.
Ang pamilyang sabay-sabay paa hanggang pinakamataas. Iwasan ang pagkain ng junk
kumain ay palaging___. ___1. 9 , 6, 3, 1 foods.
(pagpapalain, uulanin, walang ___2. 1 ,2 ,3, 4
uulamin) ___3. 7 , 6 5 , 4
___4. 10, 9 , 8 , 7
___5. 4 ,5 ,6 , 7

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Biyernes
Petsa/ Oras Week 5 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner . . .
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of demonstrates understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, awareness of body parts in
kakayahan,pangangalaga sa syllables. bilang Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to 10th, preparation for participation in
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral ng pagpapatuloy at pagbabago. money up to PhP100 and physical activities.
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner . . .
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking is able to recognize, represent, performs with coordination
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento and order whole numbers up to enjoyable movements on body
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at 100 and money up to PhP100 in awareness .
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa various forms and contexts.
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan.
pamilya experiences, ideas, and feelings is able to recognize, and
in different contexts. represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name M1NS-Ie-7 PE1BM-Ie-f-3
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter visualizes, represents, and shows balance on one, two, three,
Nakakikila ng mga gawaing MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper orders sets from least to greatest four and five body parts
nagpapakita ng pagkakabuklod and lower case letters. and vice versa.
ng pamilya tulad ng MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper
5.1. pagsasama-sama sa and lower case letters legibly, (Performance Task)
pagkain observing proper sequence of
5.2. pagdarasal strokes.
5.3. pamamasyal
5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.12
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang dapat mong gawin Ikahon ang tamang salita Iayos ang mga bilang mula Ano ang ibig sabihin ng
at/o pagsisimula ng bagong bago at matapos kumain? para sa larawan. pinakamababa hanggang pagbalanse ng katawan?
aralin. bibingka bilao bibingka pinakamtaas. Anu-ano ang dalawang
puto pagbalanse ang pinag-aralan
bumbong natin? Ipakita ang mga ito.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng mag- Laro: Ipabuo ang gulu-gulong Awit: Ten Little Indians (Barbie Anong kilos ang maaaring gamitin
anak na nagdarasal? mga titik (jumbled letters) upang Dolls) sa gawaing pagbalanse?
Ano ang ginagawa ng mag- makabuo ng salita.
anak? hal. b k a a - baka
Ang mag-anak ninyo rin ba ay
sabay-sabay kung magdasal?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling tula : Ipakita ang mga salita Magpakita ng bilang mula 1- Panuto: Subukan ang sumusunod
at paglalahad ng bagong Mag-anak na sama-sama sa sa paskilan. 10 sa kard. na kasanayan sa pagbalanse.
kasanayan #1 pagdarasal (Maaring gumamit ng Ano ang nakikita ninyo sa
Pinakikinggan ng Maykapal mga salitang ayon sa antas ng chart? Paano iniayos angmga
Ang taimtim nilang panalangin mga bata sa pagbasa) bilang? Dalawang braso,
Nakaabot sa Kanyang paningin. baka babae papaya saya Ipakita ang cut-out ng isang isang hita
parada hagdan na may bilang 10-1.
(Lagyan ng arrow pababa)
isang braso,
10 9 8 7 6 5 4 3 2
1 dalawang hita.

Pagtayo sa isang
paa na nakataas ang dalawang
braso at pantay ang balikat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinu-sino ang mga nasa Ipapansin ang wastong baybay ng Paano iniayos ang mga bilang
at paglalahad ng bagong larawan? bawat salita. sa hagdan?
kasanayan #2 Ano ang kanilang ginagawa? Ipabasa ang mga bilang sa mga
bata.
Mula sa patayong posisyon, itaas
nang bahagya ang isang paa sa
unahan,tagiliran, at likuran.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Lutasin: Magdikta ng mga salita. Pangkatang Gawain:


araw-araw na buhay Tinatawag ka ng lolo mo para Tingnan kung maisusulat ng mga Bigyan ang bawat pangkat ng
makiisa sa pagdarasal ng bata nang tama. mga bilang sa kard na kanilang
orasyon kasabay pa naman nito aayusin ayon sa sasabihin ng
ang paborito mong palabas sa guro. Ang pangkat na mauuna
TV. Ano ang iyong gagawin? sa pag-aayos nang wasto ang
siyang mananalo.
H. Paglalahat ng Aralin Anong gawain ang Paano ang tamang Paano natin iniayos ang mga
nakapagpapasaya sa pamilya? pagbabaybay ng salita? bilang?
Bakit mahalaga ang Ipaalala din ang wastong pagsulat Saan tayo nagsimula?
pagdarasal? ng bawat titik ayon sa tamang Tandaan: Ang mga bilang 1-10
Tandaan: guhit at pagitan ng mga salita. ay maaring ayusin mula
Ang orasyon ay pagdarasal ng pinakamataas hanggang sa
mag-anak tuwing sasapit ang pinakamababa.
ika-anim ng gabi.
Dapat tayong makiisa sa
pagdarasal ng ating pamilya.
Sumama tayo sa
pagpapasalamat sa mga
biyayang ibinibigay ng Diyos sa
atin.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ng Tama o Mali. Ikahon ang salitang may Ayusin ang pangkat ng mga Pangkatang Gawain
___1. Tinatawag si Roy para wastong baybay. bilang mula pinakamataas Hatiin ang klase sa 3 na pangkat.
sa pagdarasal ng orasyon. hanggang sa pinakamababa. Bigyan ang bawat pangkat ng
Nagkunwaring tulog na siya. 1. bibingka bibbingka 8 6 4 0 1 9 2 5 3 7 10 mga gawaing pagbabalanse
___2. Ang pagdarasal ay bbingkka 1. 4 6 2 8 1 __ _ __ __ ___
pakikipag-usap sa Diyos. 2. bilao bbilao 2. 2 6 4 8 __ ___ ___ _ ___
___3. Dapat tayong bbilllaoo 3. 1 2 3 4 5 __ __ __ __ ___
magpasalamat sa Diyos sa mga 3. kamball kkmbal 4. 9 7 6 5 4 __ __ __ __ ___
Biyayang ibinibigay kambal 5. 0 6 5 4 1 __ ___ ___
niya. 4. tinderra tindera ____ ____
___4. Tumigil na sa tindeera
pagdarasal kapag matagal 5. buhay buuhayy
makuha ang hinihiling sa Diyos. bhuhay
___5. Magdasal bago
matulog at pagkagising sa
umaga.
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng isang maikling Pantigin nang wasto ang bawat Lagyan ng / kung mga bilang ay
takdang-aralin at remediation panalangin ng pasasalamat sa salita. nakaayos mula pinakamataas
Diyos. Isulat sa guhit ang bawat hanggang pinakamababa.
pantig. ___1. 6 5 4 3
1. ama ____+____ ___2. 1 2 3 4
2. babae ___+___+___ ___3. 10 9 8 7
3. lola ___+___ ___4. 2 3 4 5
4. abaniko ___+___+___+___ ___5. 6 7 8 9
5. baka ___+_____

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like